13 กรกฎาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ เป็นประธาน เปิดประชุมโครงการอบรมทางไกลผ่านจอภาพ (Vidio Conference) เรื่อง แนวทางการปฏิบัติของสหกรณ์ตามกฎหมายว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินและต่อต้านการสนับสนุนทางการเงิน แก่การก่อการร้ายและการแพร่ขยายอาวุธที่มีอานุภาพทำลายล้างสูง ให้แก่บุคลากรของสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ เป็นประธาน เปิดประชุมโครงการอบรมทางไกลผ่านจอภาพ (Vidio Conference) เรื่อง แนวทางการปฏิบัติของสหกรณ์ตามกฎหมายว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินและต่อต้านการสนับสนุนทางการเงิน แก่การก่อการร้ายและการแพร่ขยายอาวุธที่มีอานุภาพทำลายล้างสูง ให้แก่บุคลากรของสหกรณ์ จำนวน 5,552 คน เจ้าหน้าที่จากกรมส่งเสริมสหกรณ์ และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำนวน 830 คน สำหรับ วิทยากรได้รับเกียรติจากสำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน มาบรรยาย เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรม ได้นำความรู้ไปให้คำแนะนำ เผยแพร่และปฏิบัติตามได้อย่างถูกต้องและเป็นประโยชน์ต่อสหกรณ์และมวลสมาชิก ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}13july2563_1{/gallery}