9 กรกฎาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมหารือระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ เรื่อง ทบทวนวิธีการคำนวณมูลค่าต่อหุ้นกรณีสหกรณ์และชุมนุมสหกรณ์ขาดทุนสะสม และแนวทางการปฏิบัติในการชำระบัญชีของสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมหารือระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์และกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ เรื่อง ทบทวนวิธีการคำนวณมูลค่าต่อหุ้นกรณีสหกรณ์และชุมนุมสหกรณ์ขาดทุนสะสม และแนวทางการปฏิบัติในการชำระบัญชีของสหกรณ์ โดยมี นางสาวอัญมณี ถิรสุทธิ์ รองอธิบดีกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ เจ้าหน้าที่กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ ผู้เชี่ยวชาญด้านการบริหารการเงินสหกรณ์ ผู้อำนวยการสำนัก/กอง ผู้อำนวยการกลุ่ม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร สำหรับการประชุมหารือร่วมกับกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ในครั้งนี้ มีการพิจารณาร่างระเบียบนายทะเบียนสหกรณ์ ว่าด้วยแนวทางปฏิบัติในการจ่ายคืนค่าหุ้นกรณีสหกรณ์และชุมนุมสหกรณ์ขาดทุนสะสม พ.ศ. …. และแนวทางการตรวจสอบและรับรองงบการเงินตามมาตรา 80 แห่งพระราชบัญญัติสหกรณ์ พ.ศ. 2542 รวมทั้งได้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการปฏิบัติตามร่างระเบียบนายทะเบียนสหกรณ์ดังกล่าวและแนวทางการปฏิบัติการชำระบัญชีของสหกรณ์และกลุ่มสหกรณ์อีกด้วย
{gallery}09july2563{/gallery}