27 สิงหาคม 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ได้เดินทางร่วมตรวจสอบพื้นที่การใช้ประโยชน์ในอำเภอโคกสูง จังหวัดสระแก้ว ซึ่งได้จัดตั้งเป็นสหกรณ์ปฏิรูปที่ดินอำเภอโคกสูง คทช. จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ได้เดินทางร่วมตรวจสอบพื้นที่การใช้ประโยชน์ในอำเภอโคกสูง จังหวัดสระแก้ว ซึ่งได้จัดตั้งเป็นสหกรณ์ปฏิรูปที่ดินอำเภอโคกสูง คทช. จำกัด โดยที่ดินดังกล่าวได้รับการจัดสรร รวมจำนวน 655 ไร่ ได้แบ่งออกเป็นแปลงที่อยู่อาศัยแปลงละ 1 ไร่ จำนวน 63 แปลง แปลงที่ดินทำกินแปลงละ 5 ไร่ จำนวน 63 แปลงโดยแปลงที่อยู่อาศัยได้แบ่งให้สมาชิก รวม 63 หลัง ในพื้นที่ 1 ไร่ / ราย แบ่งเนื้อที่เป็นพื้นที่อยู่อาศัย ห้องน้ำ ลานอเนกประสงค์ แปลงผัก คอกวัว โรงเก็บวัสดุ เล้าไก่ นอกจากนี้ยังแบ่งที่ดินรายละ 5 ไร่ เพื่อใช้เป็นที่ดินทำกิน สหกรณ์แห่งนี้มีเป้าหมายสมาชิก จำนวน 63 ราย ปัจจุบันรับสมาชิกแล้วจำนวน 33 ราย
{gallery}27aug2560{/gallery}