3 กรกฏาคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษาประจำปี 2563
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษาประจำปี 2563 โดยจัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน และจตุปัจจัยไทยธรรม เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาและสืบสานวัฒธรรมประเพณีอันดีงามของชาวพุทธสืบต่อไป โดยมี ผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงาน กรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมพิธี ณ พระอุโสถวัดนรนารถสุนทริการามวรวิหาร เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร
{gallery}03july2563{/gallery}