2 กรกฎาคม 2563 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 5/2563 โดยมี นายอลงกรณ์ พลบุตร ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 5/2563 โดยมี นายอลงกรณ์ พลบุตร ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้แทนจากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 134-135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
ทั้งนี้ ได้รับทราบรายงานสถานการณ์การผลิตผลไม้ไทย และการจัดทำร่างแผนปฏิบัติการด้านพัฒนาผลไม้ไทย พ.ศ.2565-2570 รายงานผลการปฏิบัติงานความก้าวหน้าแผนงาน โครงการตามมติที่ประชุมคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ ครั้งที่ 4/2563 หารือพิจารณาอนุมัติแผนบริหารจัดการผลไม้ภาคเหนือ (ลำไย) ปี 2563 แผนบริหารจัดการผลไม้ภาคใต้ (ทุเรียน มังคุด เงาะ ลองกอง) ปี 2563 และติดตามผลการดำเนินงานที่จะร่วมกันขับเคลื่อนต่อไปอีกด้วย
{gallery}02july2563{/gallery}