25 สิงหาคม 2560 พลเอกฉัตรชัย สาริกัลยะ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานของดีจากชายแดนใต้ ครั้งที่ 10 ณ ตลาด อตก. พหลโยธิน จตุจักร โดยมี นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมในพิธีเปิดงานดังกล่าว
พลเอกฉัตรชัย สาริกัลยะ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานของดีจากชายแดนใต้ ครั้งที่ 10 ณ ตลาด อตก. พหลโยธิน จตุจักร โดยมี นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมในพิธีเปิดงานดังกล่าว
ภายในงานมีการจำหน่ายสินค้าจากภาคใต้ ของที่ระลึกภูมิปัญญาท้องถิ่น การสาธิต การปรุงอาหาร และมีการแสดงศิลปวัฒนธรรมจากภาคใต้ งานนี้เริ่มตั้งแต่วันที่ 25 ส.ค - 3 ก.ย.60 เวลา 08.00-19.00 น
{gallery}26aug2560_1{/gallery}