30 มิถุนายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรจอมทอง จำกัด อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีผู้จัดการสหกรณ์ สมาชิกสหกรณ์ ให้การต้อนรับ โดยได้มีการหารือเพื่อติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์ และรับฟังปัญหาอุปสรรค
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรจอมทอง จำกัด อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีผู้จัดการสหกรณ์ สมาชิกสหกรณ์ ให้การต้อนรับ โดยได้มีการหารือเพื่อติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์ และรับฟังปัญหาอุปสรรค รวมถึงแผนการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ โดยเฉพาะธุรกิจรวบรวมลำไย โดยสหกรณ์มีความต้องการให้ภาครัฐ สนับสนุน รถขนส่ง โรงอบซัลเฟอร์ และสินเชื่อเพื่อดำเนินธุรกิจ และร่วมหารือในประเด็นอื่นๆที่เกี่ยวข้อง
{gallery}30june2563_1{/gallery}