30 มิถุนายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายภูมิใจ รักธรรม สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายภูมิใจ รักธรรม สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ทั้งนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้มอบนโยบายในการปฏิบัติงาน และแนวทางการขับเคลื่อนนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และกรมส่งเสริมสหกรณ์ รวมทั้งติดตามผลการดำเนินงาน แผนและโครงการในการดำเนินการตามแผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 รวมทั้งเรื่องการบริหารจัดการงบประมาณ ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัด การแนะนำสหกรณ์ ในการให้สินเชื่อแก่สมาชิก โดยให้มีการจัดทำแผนบริหารสมาชิกรายบุคคล การจัดทีม เข้าไปกำกับ ดูแล สหกรณ์ที่ประสบปัญหาการดำเนินงาน เน้นการส่งเสริมให้สหกรณ์ ใช้อุปกรณ์การตลาดให้เกิดประโยชน์สูงสุด และการส่งเสริมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์นอกภาคการเกษตร ในประเด็นการรับฝากเงิน และการให้สินเชื่อและติดตามปัญหาอุปสรรค พร้อมทั้งให้แนวทางการปฏิบัติงานแก่บุคลากรให้สามารถดำเนินงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ พร้อมทั้งให้กำลังใจบุคลากรทุกคนให้ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มกำลังความสามารถและมีความสามัคคีกันในองค์กร
{gallery}30june2563{/gallery}