25 สิงหาคม 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญ ครั้งที่ 43 ของสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัดโดยมีนางสาวนลินี สาระกูล สหกรณ์จังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยนายพัฒนะ แก้วทอง ประธานกรรมการสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัด ให้การต้อนรับ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญ ครั้งที่ 43 ของสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัดโดยมีนางสาวนลินี สาระกูล สหกรณ์จังหวัดชัยนาท พร้อมด้วยนายพัฒนะ แก้วทอง ประธานกรรมการสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัด ให้การต้อนรับ ทั้งนี้ รองอธิบดีฯ ได้ให้นโยบายการดำเนินงานแก่คณะกรรมการ เจ้าหน้าที่ และสมาชิก โดยให้มีการพัฒนา การทำงานแบบมีส่วนร่วม ก้าวทันการเปลี่ยนแปลง และสอดคล้องขับเคลื่อนไปพร้อมกับนโยบายรัฐบาล และยุทธศาสตร์ชาติ โดยไม่ลืมให้น้อมนำหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงมาประยุกต์ใช้ทั้งกับการบริหารสหกรณ์และการดำรงชีวิตของสมาชิก การดำเนินธุรกิจในปัจจุบันที่สามารถช่วยเหลือสมาชิกได้ดี คือ การรวบรวมผลผลิตข้าวจากสมาชิก สหกรณ์ได้ดำเนินการรวบรวมข้าวและจำหน่ายและจ่ายเงินเฉลี่ยคืนแก่สมาชิกตันละ 300 บาท โดยในปีที่ผ่านมาสหกรณ์สามารถดำเนินกิจการไม่ขาดทุน มีการจัดสรรผลของกำไรเป็นทุนตามส่วนที่กฎหมายกำหนด รวมถึงมีการจัดสวัสดิการที่ดีแก่สมาชิก และครอบครัว ปัจจุบันสหกรณ์มี 4 สาขา มีสมาชิกรวม จำนวน 8,310 คน
{gallery}25aug2560_2{/gallery}