23 มิถุนายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันแก้ไขปัญหาผลไม้ภาคเหนือ ครั้งที่ 1/2563 โดยมีนายพิศาล พงศาพิชณ์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม ณ ห้องประชุม 7 ชั้น 5 อาคาร 1 กรมส่งเสริมการเกษตร โดยมีผู้แทนจากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ผู้แทนเกษตรกร เข้าร่วมประชุม
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันแก้ไขปัญหาผลไม้ภาคเหนือ ครั้งที่ 1/2563 โดยมีนายพิศาล พงศาพิชณ์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม ณ ห้องประชุม 7 ชั้น 5 อาคาร 1 กรมส่งเสริมการเกษตร โดยมีผู้แทนจากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ผู้แทนเกษตรกร เข้าร่วมประชุม สำหรับการประชุมในครั้งนี้ เพื่อพิจารณาแผนบริหารจัดการผลไม้ภาคเหนือ (ลำไย) ปี 2563 และแนวทางในการกำกับ ติดตาม เฝ้าระวังในช่วงที่ปริมาณผลผลิตลำไยออกสู่ตลาดจำนวนมาก รวมถึงยังได้รับทราบรายงานผลการจัดทำข้อมูลประมาณการผลผลิตผลไม้ภาคเหนือ (ลิ้นจี่และลำไย) ครั้งที่ 3/2563 การรายงานสถานการณ์การเก็บเกี่ยวผลผลิตผลไม้ภาคเหนือ (ลิ้นจี่) รวมทั้งผลการบริหารจัดการลิ้นจี่ ปีการผลิต 2563 และหารือในประเด็นอื่นๆที่เกี่ยวข้อง เพื่อเสนอต่อคณะกรรมการพัฒนาและบริหารจัดการผลไม้ (Frurit Borad) ภาคเหนือต่อไป
{gallery}23june2563_2{/gallery}