23 มิถุนายน 2563 เวลา 09.30 น. นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสันทาน สีสา ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ และคณะ เข้าพบ รศ. น.สพ. ดร. คณิศักดิ์ อรวีระกุล คณบดี สำนักวิชาทรัพยากรการเกษตร จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อหารือถึงความร่วมมือทางด้านวิชาการและการสนับสนุนให้บุตร-หลานของสมาชิกสหกรณ์
เวลา 09.30 น. นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสันทาน สีสา ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ และคณะ เข้าพบ รศ. น.สพ. ดร. คณิศักดิ์ อรวีระกุล คณบดี สำนักวิชาทรัพยากรการเกษตร จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อหารือถึงความร่วมมือทางด้านวิชาการและการสนับสนุนให้บุตร-หลานของสมาชิกสหกรณ์ได้มีโอกาสศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ณ อาคารจุฬาพัฒน์ 13 ชั้น 7 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยความร่วมมือดังกล่าวจะมุ่งเน้นพัฒนาบุตร – หลานสมาชิกสหกรณ์ ให้เป็นเกษตรกรรุ่นใหม่ มีความรู้ความเข้าใจในการนำเทคโนโลยีและองค์ความรู้ต่าง ๆ มาปรับใช้ในการประกอบอาชีพ และสามารถนำความรู้กลับไปช่วยพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ และพัฒนาเศรษฐกิจ สังคมของชุมชนให้มีความยั่งยืนต่อไป
{gallery}23june2563_1{/gallery}