23 มิถุนายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันแก้ไขปัญหาผลไม้ภาคตะวันออก ภาคใต้ และภาคอื่นๆ ครั้งที่ 1/2563
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการป้องกันแก้ไขปัญหาผลไม้ภาคตะวันออก ภาคใต้ และภาคอื่นๆ ครั้งที่ 1/2563 โดยมีนายวราวุธ ชูธรรมธัช รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมณ ห้องประชุม 7 ชั้น 5 อาคาร 1 กรมส่งเสริมการเกษตร โดยมีผู้แทนหน่วยงานต่างๆ เกษตรจังหวัดในภาคตะวันออก และภาคใต้ รวมทั้งผู้แทนเกษตรกร เพื่อรับทราบรายงานสถานการณ์และสรุปผลการดำเนินงานบริหารจัดการผลไม้ภาคตะวันออก ปี 2563 จำนวน 4 ชนิด ได้แก่ ทุเรียน มังคุด เงาะ ลองกอง ซึ่งใกล้สิ้นสุดฤดูกาล การรายงานสถานการณ์ผลไม้ภาคใต้ ปี 2563 และข้อมูลประมาณการผลผลิตไม้ผลภาคใต้ ครั้งที่ 2/2563 เพื่อเตรียมแผนบริหารจัดการผลไม้ภาคใต้ต่อไป
{gallery}23june2563{/gallery}