19 มิถุนายน 2563 นายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 5,7 เป็นประธานประชุม การจัดทำรายงานผลการแนะนำส่งเสริม พัฒนา และกำกับดูแลสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 และจัดทำแผนการแนะนำส่งเสริมฯ พ.ศ.2564 โดยผ่านระบบ Zoom meeting ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสงขลา
นายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 5,7 เป็นประธานประชุม การจัดทำรายงานผลการแนะนำส่งเสริม พัฒนา และกำกับดูแลสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 และจัดทำแผนการแนะนำส่งเสริมฯ พ.ศ.2564 โดยผ่านระบบ Zoom meeting ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสงขลา
หลังจากนั้น ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม แนะนำ ส่งเสริมสหกรณ์การเกษตรสิงหนคร จำกัด พร้อมด้วย นายนอรดีน เจะแล สหกรณ์จังหวัดสงขลา โดยได้ติดตามประเด็นเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับการดำเนินงานของสหกรณ์ และเน้นย้ำให้สหกรณ์ดำเนินงานและดำเนินกิจการภายใต้อำนาจกระทำการตามข้อบังคับของสหกรณ์ รวมทั้งให้การกำชับในการปฏิบัติงานภายใต้ข้อบังคับ/ระเบียบสหกรณ์ที่กำหนดไว้
{gallery}news_inspector/19june2563{/gallery}