25 สิงหาคม 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรม "การพัฒนาศักยภาพบุคลากรเพื่อเพิ่มประสิทธิผลในการปฏิบัติงาน" ของบุคลากรสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 24 - 26 สิงหาคม 2560 ณ เพชรมณีกาญจน์ บีช รีสอร์ต จ.กาญจนบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรม "การพัฒนาศักยภาพบุคลากรเพื่อเพิ่มประสิทธิผลในการปฏิบัติงาน" ของบุคลากรสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 24 - 26 สิงหาคม 2560 ณ เพชรมณีกาญจน์ บีช รีสอร์ต จ.กาญจนบุรี ทั้งนี้ รองอธิบดีฯ ได้มอบนโยบายแก่บุคลากร สสพ.2 ให้มีการพัฒนาทักษะการทำงานและพฤติกรรมการดำเนินชีวิต อาทิ พัฒนาด้านการอ่าน การทำงานเป็นทีม เทคนิคการเจรจาต่อรอง การบริหารความขัดแย้ง ทั้งต่อเพื่อนร่วมงาน และผู้รับบริการหรือสหกรณ์ที่ต้องแนะนำส่งเสริม เพื่อประสิทธิผลที่ยั่งยืนในการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ เจ้าหน้าที่ส่งเสริมมีความสุขในการทำงาน สหกรณ์เข้มแข็ง
{gallery}25aug2560_1{/gallery}