24 สิงหาคม 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนาสันนิบาตสหกรณ์จังหวัด เรื่อง "การสร้างความเข้มแข็งและการเชื่อมโยงเครือข่ายให้กับสันนิบาตสหกรณ์จังหวัด" เพื่อเป็นการสร้างองค์ความรู้ในการบริหารจัดการสหกรณ์ให้เกิดความเข้มแข็ง พร้อมเป็นศูนย์กลางในการสร้างเครือข่าย สร้างความร่วมมือ และสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสหกรณ์ด้วยกัน ตลอดจนใช้เป็นเวทีในการพบปะแลกเปลี่ยน และเรียนรู้ประสบการณ์ซึ่งกันและกัน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนาสันนิบาตสหกรณ์จังหวัด เรื่อง "การสร้างความเข้มแข็งและการเชื่อมโยงเครือข่ายให้กับสันนิบาตสหกรณ์จังหวัด" เพื่อเป็นการสร้างองค์ความรู้ในการบริหารจัดการสหกรณ์ให้เกิดความเข้มแข็ง พร้อมเป็นศูนย์กลางในการสร้างเครือข่าย สร้างความร่วมมือ และสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสหกรณ์ด้วยกัน ตลอดจนใช้เป็นเวทีในการพบปะแลกเปลี่ยน และเรียนรู้ประสบการณ์ซึ่งกันและกัน ตามนโยบายของสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย ที่ต้องการส่งเสริมให้สหกรณ์ในแต่ละจังหวัดรวมตัวกันในนามของสันนิบาตสหกรณ์จังหวัด ซึ่งมีสหกรณ์ในแต่ละจังหวัดรวมตัวกันจัดตั้งแล้ว จำนวน 27 จังหวัด ทำให้ขบวนการสหกรณ์เกิดความเข้มแข็งและยั่งยืนตามหลักการของสหกรณ์ โดยมีนายเอนก นาคดิลก รองประธานกรรมการดำเนินการสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย นายวิฑูรย์ แนวพานิช กรรมการสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทยและนายปราโมทย์ สรวมนาม นิติกรสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย พร้อมด้วยผู้แทนสันนิบาตสหกรณ์แต่ละจังหวัด ณ โรงแรมแกรนด์ จอมเทียน พาเลช พัทยา จังหวัดชลบุรี
{gallery}24aug2560{/gallery}