23 สิงหาคม 2560 ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนการดำเนินงานธนาคารสินค้าเกษตร ครั้งที่ 2/2560 โดยได้รายงานสรุปผลจากการประชุมการจัดทำแผนปฏิบัติงาน ประจำปี2561 ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ภายใต้แผนการขับเคลื่อน Smart Agricultural Curve ปี 2561
ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนการดำเนินงานธนาคารสินค้าเกษตร ครั้งที่ 2/2560 โดยได้รายงานสรุปผลจากการประชุมการจัดทำแผนปฏิบัติงาน ประจำปี2561 ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ภายใต้แผนการขับเคลื่อน Smart Agricultural Curve ปี 2561 พร้อมทั้งรายงานผลความก้าวหน้าธนาคารสินค้าเกษตรของแต่ละหน่วยงาน ได้แก่ ธนาคารโค-กระบือเพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ ธนาคารปุ๋ยอินทรีย์ ธนาคารเมล็ดพันธุ์ข้าวชุมชน ธนาคารข้าวในสถาบันเกษตรกร ธนาคารโคนมทดแทนฝูง ธนาคารปัจจัยการผลิตด้านประมงและธนาคารปัจจัยการผลิตหม่อนไหม ในการนี้มีผู้แทนจากกรมปศุสัตว์ กรมพัฒนาที่ดิน กรมการข้าว กรมประมง กรมหม่อนไหมและเจ้าหน้าที่จากหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมด้วย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}23aug2560_{/gallery}