22 สิงหาคม 2560 ศ.ดร.พงษ์ศักดิ์ อังกสิทธิ์ รองประธานมูลนิธิโครงการหลวง เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานด้านสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุม ได้รับทราบนโยบายในการส่งเสริมและพัฒนางานสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง มีความเข้าใจร่วมกันในวิธีการปฏิบัติงานและบูรณาการร่วมกัน ตลอดจนรับทราบปัญหาอุปสรรคในการปฏิบัติงานและร่วมกันหาแนวทางการแก้ไขร่วมกัน
ศ.ดร.พงษ์ศักดิ์ อังกสิทธิ์ รองประธานมูลนิธิโครงการหลวง เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานด้านสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุม ได้รับทราบนโยบายในการส่งเสริมและพัฒนางานสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง มีความเข้าใจร่วมกันในวิธีการปฏิบัติงานและบูรณาการร่วมกัน ตลอดจนรับทราบปัญหาอุปสรรคในการปฏิบัติงานและร่วมกันหาแนวทางการแก้ไขร่วมกัน ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย ข้าราชการและพนักงานราชการ กรมส่งเสริมสหกรณ์ หัวหน้าศูนย์พัฒนาโครงการหลวงและเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานสหกรณ์ คณะกรรมการสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร/กลุ่มเตรียมสหกรณ์ รวมทั้งสิ้น 230 คน พร้อมกันนี้ นางวรรณี รัตนวราหะ ประธานคณะกรรมการคัดเลือกสหกรณ์และบุคคลดีเด่นในพื้นที่โครงการหลวงและโครงการพัฒนาพื้นที่สูงแบบโครงการหลวง รายงานผลการคัดเลือกสหกรณ์และบุคคลดีเด่น ประจำปี 2560 ซึ่งผลการคัดเลือกสหกรณ์ดีเด่น จำนวน 3 รางวัล สมาชิกสหกรณ์และบุคลากรที่เกี่ยวข้องในการปฏิบัติงานส่งเสริมสหกรณ์ดีเด่น 17 คน และสหกรณ์ที่มีผลการประเมินยกระดับชั้น เป็นชั้น 1 จำนวน 3 แห่ง ซึ่งได้มีการมอบประกาศนียบัตรเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับผู้ที่ผ่านการคัดเลือกดังกล่าว โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับและบรรยายพิเศษ "นโยบายในการส่งเสริมสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง" เน้นการนำนโยบาย กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ มาใช้ในการพัฒนาภาคการเกษตร การลดต้นทุนการผลิต การพัฒนาคุณภาพผลผลิตการเกษตร การเรียนรู้ และนำนวัตกรรมใหม่ๆเข้ามาใช้พัฒนาอาชีพการเกษตรให้มีความมั่นคงยิ่งขึ้น ณ. โรงแรมกรีนนิมมาน จ.เชียงใหม่
{gallery}22aug2560_2{/gallery}