22 สิงหาคม 2562 ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานปิดโครงการ หลักสูตร “นักบริหารการสหกรณ์ระดับสูง” รุ่นที่ 2 ทั้งนี้ ได้มอบประกาศนียบัตรพร้อมกล่าวปัจฉิมนิเทศแก่ผู้ผ่านการฝึกอบรมทั้ง 50 คน โดยกล่าวว่า กรมฯ ให้ความสำคัญต่อการพัฒนาบุคลากร สู่การเป็น Smart Officer
ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานปิดโครงการ หลักสูตร “นักบริหารการสหกรณ์ระดับสูง” รุ่นที่ 2 ทั้งนี้ ได้มอบประกาศนียบัตรพร้อมกล่าวปัจฉิมนิเทศแก่ผู้ผ่านการฝึกอบรมทั้ง 50 คน โดยกล่าวว่า กรมฯ ให้ความสำคัญต่อการพัฒนาบุคลากร สู่การเป็น Smart Officer เพื่อให้เป็นผู้ที่มีความรอบรู้ เพราะบุคลากรเป็นปัจจัยที่สำคัญในการขับเคลื่อนงานต่างๆ ไปสู่ความสำเร็จ หวังว่าผู้เข้ารับการฝึกอบรมในครั้งนี้จะนำความรู้ และประสบการณ์ที่ได้รับไปประยุกต์ใช้กับงานในหน้าที่ของตนเอง สิ่งสำคัญในการทำงาน คือ การมีทีมงานที่ดี ต้องเริ่มสร้างทีมงาน สร้างทายาทในการขับเคลื่อนงานด้านสหกรณ์ต่อไป เพื่อให้พี่น้องสมาชิกสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร มีความอยู่ดีกินดี มีความมั่นคงในอาชีพและชีวิต ซึ่งเป็นเป้าหมายสูงสุด โดยมีนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กล่าวรายงาน พร้อมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
{gallery}22aug2560_3{/gallery}