20 สิงหาคม 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การบูรณาการแผนการดำเนินงานระหว่างหน่วยงานส่วนกลาง และเขตตรวจราชการกรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2560”
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การบูรณาการแผนการดำเนินงานระหว่างหน่วยงานส่วนกลาง และเขตตรวจราชการกรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2560” สำหรับการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการในครั้งนี้ ถือเป็นการบูรณาการร่วมกัน ระหว่างกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร กองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ กองแผนงานและสถาบันพัฒนาเครื่องจักรกลและพื้นที่สหกรณ์ เพื่อเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงานที่มุ่งผลสัมฤทธิ์ให้เกิดกับบุคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และสามารถร่วมกันขับเคลื่อนภารกิจงานของกรมส่งเสริมสหกรณ์ให้บรรลุผลสัมฤทธิ์ในปีงบประมาณต่อไป โดยมีนายจิรศักดิ์ เงินเส็ง ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ และบุคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ด้วย ณ โรงแรมออโรร่ารีสอร์ท กาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี
{gallery}21aug2560_3{/gallery}