30 มีนาคม 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกับกรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยนายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และกรมปศุสัตว์ ร่วมปฏิบัติการจิตอาสาฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโควิด-19 ในพื้นที่ 3 จังหวัดได้แก่ จังหวัดลพบุรี นครราชสีมา และปทุมธานี
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกับกรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยนายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และกรมปศุสัตว์ ร่วมปฏิบัติการจิตอาสาฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโควิด-19 ในพื้นที่ 3 จังหวัดได้แก่ จังหวัดลพบุรี นครราชสีมา และปทุมธานี และพร้อมดำเนินการปฏิบัติการดังกล่าวในพื้นที่จังหวัดอื่นๆ ที่มีการร้องขอต่อไป
{gallery}30mar2563{/gallery}