18 กุมภาพันธ์ 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2562 ของชมรมสหกรณ์การเกษตรภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 18 - 19 กุมภาพันธ์ 2563 ณ ห้องประชุมโรงแรมเชียงคานฮิลล์รีสอร์ท อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลย
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2562 ของชมรมสหกรณ์การเกษตรภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 18 - 19 กุมภาพันธ์ 2563 ณ ห้องประชุมโรงแรมเชียงคานฮิลล์รีสอร์ท อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลย พร้อมด้วยนายพิสิฐ เพิ่มพูน สหกรณ์จังหวัดเลย โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วยประธานกรรมการ และผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน 100 สหกรณ์
ในการนี้ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “ทิศทางและนโยบายการส่งเสริมสหกรณ์ในยุคปัจจุบัน” อีกทั้งการจัดประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อนำเสนอปัญหา อุปสรรค และแนวคิดในการส่งเสริมการดำเนินงานของสหกรณ์ พร้อมทั้งรับฟังปัญหาจากผู้แทนสหกรณ์ ตลอดจนร่วมกันหาแนวทางป้องกันแก้ไขปัญหาอุปสรรค เพื่อนำไปพัฒนาสหกรณ์ต่อไป
{gallery}18feb2563_1{/gallery}