6 กุมภาพันธ์ 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี และพบปะข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้างประจำ ณ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี และพบปะข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้างประจำ ณ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี ในโอกาสนี้อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เน้นย้ำถึงแนวทางขับเคลื่อนนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และกรมส่งเสริมสหกรณ์ และรับฟังปัญหาต่างๆ ในการดำเนินงาน เพื่อนำข้อคิดเห็นมาปรับปรุงแผนการปฏิบัติราชการ ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 พร้อมทั้งให้กำลังใจบุคลากรทุกคนให้ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มกำลังความสามารถ ให้ถูกต้องตามระเบียบและแนวทางของทางราชการ และได้เน้นย้ำในเรื่องการทำงานที่มุ่งเน้นที่ตัวสหกรณ์เป็นหลัก ทั้งงานส่งเสริมสหกรณ์และงานกำกับติดตาม โดยให้สหกรณ์มีการวางแผนการดำเนินธุรกิจ มีการบริหารจัดการที่มีประสิทธิภาพ เน้นการจัดการในสหกรณ์ให้เกิดประโยชน์สูงสุด โดยมีนายอรุณ แก้วน้อย สหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี และบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี ให้การต้อนรับ
{gallery}06feb2563_3{/gallery}