6 กุมภาพันธ์ 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนางสาวนลินี สาระกูล สหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ในการนี้อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้มอบนโยบายในการปฏิบัติงานและการส่งเสริมสหกรณ์ที่จะร่วมกันขับเคลื่อน
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนางสาวนลินี สาระกูล สหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ในการนี้อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้มอบนโยบายในการปฏิบัติงานและการส่งเสริมสหกรณ์ที่จะร่วมกันขับเคลื่อน รวมทั้งติดตามผลการดำเนินงาน แผนและโครงการในการดำเนินการตามแผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 และติดตามปัญหาอุปสรรค โดยเน้นย้ำการทำงานที่มุ่งเน้นที่ตัวสหกรณ์เป็นหลัก ทั้งงานส่งเสริมสหกรณ์และงานกำกับติดตาม โดยให้สหกรณ์มีการวางแผนการดำเนินธุรกิจ มีการบริหารจัดการที่มีประสิทธิภาพ เน้นการจัดการในสหกรณ์ให้เกิดประโยชน์สูงสุด มีการถ่ายทอดองค์ความรู้ให้เป็นรายสหกรณ์ ให้ความร่วมมือ สนับสนุน ช่วยเหลือสหกรณ์เพื่อให้สหกรณ์มีความเข้มแข็ง สามารถพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นองค์กรหลักในการพัฒนาคุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ของสมาชิกสหกรณ์ เกษตรกร และพี่น้องประชาชนให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น มีความมั่นคงในอาชีพ มีรายได้อย่างยั่งยืน พร้อมทั้งได้ให้กำลังใจแก่ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติงานอีกด้วย ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา อำเภอเมือง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
{gallery}06feb2563_1{/gallery}