4 กุมภาพันธ์ 2563 พลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการอำนวยการโครงการตามพระราชประสงค์หมู่บ้านสหกรณ์ห้วยสัตว์ใหญ่ ป่าเด็ง - ป่าละอู หุบกะพง ดอนขุนห้วย หนองพลับ - กลัดหลวง จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
พลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการอำนวยการโครงการตามพระราชประสงค์หมู่บ้านสหกรณ์ห้วยสัตว์ใหญ่ ป่าเด็ง - ป่าละอู หุบกะพง ดอนขุนห้วย หนองพลับ - กลัดหลวง จังหวัดประจวบคีรีขันธ์และจังหวัดเพชรบุรี ครั้งที่ 1/2563 โดยมีนายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ คณะกรรมการโครงการฯ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 60 คน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ ทั้งนี้คณะกรรมการที่รับผิดชอบโครงการได้รายงานความก้าวหน้าการดำเนินโครงการตามพระราชประสงค์ฯ ร่วมกันหารือและแก้ไขปัญหาการดำเนินงานที่เกิดขึ้นในพื้นที่ รวมทั้งได้พิจารณาแผนการขับเคลื่อนและพัฒนาโครงการฯ 3 ปี (2564 -2566) อีกด้วย
{gallery}04feb2563_1{/gallery}