3 กุมภาพันธ์ 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ เพื่อหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ พร้อมทั้งชี้แจงคุณสมบัติของร้านค้าสหกรณ์ที่จะเข้าร่วมโครงการ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ เพื่อหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ พร้อมทั้งชี้แจงคุณสมบัติของร้านค้าสหกรณ์ที่จะเข้าร่วมโครงการ การบริหารจัดการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ การตลาด ช่องทางการจำหน่าย เพื่อเป็นข้อมูลให้แก่สหกรณ์ที่ประสงค์จะเข้าร่วมดำเนินการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ และเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมในการขยายผลซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ ในพื้นที่กรุงเทพมหานครและจังหวัดใกล้เคียง นอกจากนี้ที่ประชุมยังได้แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น พร้อมทั้งรับฟังปัญหาอุปสรรค และข้อเสนอแนะจากการดำเนินงานที่ผ่านมาของร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด ซึ่งเป็นร้านซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ต้นแบบอีกด้วย ทั้งนี้ เพื่อให้การขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ บรรลุวัตถุประสงค์ และผลักดันให้สหกรณ์เป็นศูนย์รวบรวมสินค้าและผลผลิตที่มีคุณภาพ เน้นสินค้าที่ปลอดภัยให้แก่ผู้บริโภคอย่างทั่วถึงในรูปแบบซูเปอร์มาร์เก็ตต่อไป ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้แทนจากร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด ผู้แทนจากสหกรณ์ที่ประสงค์จะเข้าร่วมดำเนินการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ในเขตพื้นที่กรุงเทพมหานครและปริมณฑล และผู้ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุม 226 ชั้น 2 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}03feb2563{/gallery}