31 มกราคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ได้เน้นย้ำให้ศึกษา เรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ให้มาก
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ได้เน้นย้ำให้ศึกษา เรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ให้มาก พยายามลงพื้นที่ทำงานร่วมกับสหกรณ์ ประสานงานเชื่อมโยงการทำงานร่วมกัน พัฒนาตนเองอยู่เสมอ รวมทั้งประพฤติตนเป็นข้าราชการที่ดี มุ่งผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก โดยมีข้าราชการบรรจุใหม่ ตำแหน่ง นักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ และนิติกรปฏิบัติการ เข้ารับนโยบาย จำนวน 18 ราย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}31jan2563_1{/gallery}