27 มกราคม 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมเพื่อรับมอบนโยบายในการปฏิบัติราชการแก่ข้าราชการที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งสหกรณ์จังหวัด (ผู้อำนวยการเฉพาะด้าน (วิชาการสหกรณ์) ระดับต้น และระดับสูง) โดยมี นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้ตรวจราชการกรมฯ เข้าร่วมรับมอบนโยบาย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมเพื่อรับมอบนโยบายในการปฏิบัติราชการแก่ข้าราชการที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งสหกรณ์จังหวัด (ผู้อำนวยการเฉพาะด้าน (วิชาการสหกรณ์) ระดับต้น และระดับสูง) โดยมี นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้ตรวจราชการกรมฯ เข้าร่วมรับมอบนโยบาย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
ในการนี้ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้กล่าวแสดงความยินดี ให้กำลังใจแก่ข้าราชการที่ได้รับการแต่งตั้ง และเน้นย้ำให้ปฏิบัติราชการด้วยความแข็งขัน ร่วมแรงร่วมใจในการขับเคลื่อนการบริหารจัดการงานต่าง ๆ ของสหกรณ์ไปพร้อมกับการบริการ ให้มีการเชื่อมโยงกับทุกหน่วยงานในกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ใช้การสื่อสาร การพูดคุยกันเป็นสิ่งสำคัญในการขับเคลื่อนงานจะช่วยให้สามารถทำงานเพื่อสนับสนุนนโยบายรัฐบาล และช่วยเหลือพี่น้องเกษตรกร ร่วมกันขับเคลื่อนโครงการนำลูกหลานเกษตรกลับบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตร ต่อยอดให้โครงการประสบความสำเร็จ รวมทั้งนโยบายแบน 3 สารเคมี ส่งเสริม สนับสนุนให้เกษตรละเลิกการใช้สารเคมี ทำเกษตรปลอดภัย เกษตรอินทรีย์ ดูแลทั้งระบบการผลิต ต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ รวมทั้งการเข้าไปขับเคลื่อนโครงการพระราชดำริต่าง ๆ ของในหลวงรัชกาลที่ 9 รัชกาลที่ 10 และสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ต้องทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ และส่งเสริมให้สหกรณ์ในพื้นที่เกิดความสมบูรณ์
{gallery}27jan2563{/gallery}