8 มกราคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือการขยายผลซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ ครั้งที่ 1/2563 โดยมีคณะทำงานขับเคลื่อนซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 221 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ถนนราชดำเนิน กรุงเทพฯ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือการขยายผลซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ ครั้งที่ 1/2563 โดยมีคณะทำงานขับเคลื่อนซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 221 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ถนนราชดำเนิน กรุงเทพฯ เพื่อหารือแนวทางในการขับเคลื่อนการดำเนินงานขยายผลซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ไปยังพื้นที่กรุงเทพมหานคร ปริมณฑล และจังหวัดใกล้เคียง ติดตามความคืบหน้าการสำรวจสหกรณ์ที่ประสงค์จะเข้าร่วมดำเนินการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ คุณสมบัติและความพร้อมของสหกรณ์ที่จะเข้าร่วม และติดตามผลการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ของร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด พร้อมรับฟังปัญหาอุปสรรคที่เกิดขึ้นจากการดำเนินงาน เพื่อนำไปพัฒนาในด้านการบริหารจัดการการจัดหาสินค้ามาจำหน่าย การตลาด การส่งเสริมการขาย รวมถึงการพัฒนาบุคลากร พัฒนาองค์ความรู้ด้านต่างๆ ให้กับสหกรณ์ผู้ผลิตและผู้จำหน่าย ทั้งนี้ เพื่อให้การขับเคลื่อนการดำเนินงานซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ บรรลุวัตถุประสงค์ และเป็นประโยชน์กับขบวนการสหกรณ์และสถาบันเกษตรกร
ซึ่งจากผลการดำเนินงานของร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด ที่ผ่านมา สินค้าที่ได้รับความนิยมจากผู้บริโภคได้แก่ ข้าวหอมมะลิ ไข่ไก่ กาแฟ ผลไม้แปรรูป นอกจากนี้ยังมีสินค้าใหม่มาเพิ่มเติมคือ สินค้ากลุ่มประมง เช่น ปลาสลิดแดดเดียว กุ้งแห้ง ปลาช่อนทะเล กะปิ ฯลฯ ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีอีกด้วย
{gallery}08jan2563_5{/gallery}