8 มกราคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการบริหารนมทั้งระบบ ครั้งที่ 1/2563 เพื่อพิจารณาการจัดทำบันทึกข้อตกลง (MOU) การซื้อขายน้ำนมโคปี 2562/2563
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการบริหารนมทั้งระบบ ครั้งที่ 1/2563 เพื่อพิจารณาการจัดทำบันทึกข้อตกลง (MOU) การซื้อขายน้ำนมโคปี 2562/2563 ของสหกรณ์โคนมท่าม่วง จำกัด พร้อมทั้งมีการพิจารณาเรื่องมาตรฐานการรับซื้อน้ำนมโคของศูนย์รวบรวมน้ำนมดิบให้เป็นไปตามประกาศคณะกรรมการโคนมและผลิตภัณฑ์นม เรื่อง หลักเกณฑ์ เงื่อนไข และขั้นตอนการจัดทำบันทึกข้อตกลง (MOU) การซื้อขายน้ำนมโคปี 2562/2563 โดยมี ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาธุรกิจโคนม ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาสหกรณ์โคนมและโคเนื้อ ผู้แทนหน่วยงาน กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ องค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย กรมปศุสัตว์ ชุมนุมสหกรณ์โคนมแห่งประเทศไทย จำกัด สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร สมาคมผู้เลี้ยงโคนมไทย-โฮลสไตน์ฟรีเชี่ยน สมาคมผู้ผลิตนมพาสเจอร์ไรส์ สมาคมอุตสาหกรรมผลิตภัณฑ์อาหารนมไทย สมาคมกลุ่มเกษตรกรรวบรวมน้ำนมดิบ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}08jan2563{/gallery}