7 มกราคม 2563 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมการประชุมศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตร ครั้งที่ 1/2563 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมี นายสำราญ สาราบรรณ์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุม โดยมีหน่วยงานต่างๆ
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมการประชุมศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตร ครั้งที่ 1/2563 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมี นายสำราญ สาราบรรณ์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุม โดยมีหน่วยงานต่างๆที่เกี่ยวข้องเข้าร่วม ณ ห้องประชุมจำลองอัตนโถ ส.ป.ก. ถนนราชดำเนินนอก เขตพระนคร กรุงเทพฯ โดยการประชุมดังกล่าวมีจุดประสงค์ในการจัดตั้งศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตร เช่น สถานการณ์น้ำ พื้นที่เสี่ยงภัยแล้ง และการบริหารจัดการน้ำในช่วงฤดูแล้ง รวมถึงสถานการณ์การเพาะปลูกในช่วงฤดูแล้งปี 2562-2563 และแผนปฏิบัติการฟื้นฟูเยียวยาเกษตรกรผู้ประสบภัยพิบัติต่างๆทางการเกษตรอีกด้วย
{gallery}07jan2563_3{/gallery}