7 มกราคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาระบบโลจิสติกส์การเกษตร ครั้งที่ 3/2563 โดยมีนายนราพัฒน์ แก้วทอง ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม เพื่อพิจารณาโครงการหลักที่สำคัญ (Flagship) ปี 2564 - 2565
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาระบบโลจิสติกส์การเกษตร ครั้งที่ 3/2563 โดยมีนายนราพัฒน์ แก้วทอง ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม เพื่อพิจารณาโครงการหลักที่สำคัญ (Flagship) ปี 2564 - 2565 เพื่อใช้ประกอบการจัดทำแผนปฏิบัติการด้านการพัฒนาระบบโลจิสติกส์การเกษตร ปี 2564 - 2565 รวมถึงติดตามผลการดำเนินงานของคณะทำงาน 3 คณะ ได้แก่ คณะทำงานโครงการพัฒนาระบบโลจิสติกส์เกษตรอุตสาหกรรม คณะทำงานโครงการพัฒนาระบบกระจายและขนส่งสินค้าเกษตรเพื่อสนับสนุนการพัฒนาการเกษตรในพื้นที่ระเบียงเศรษฐกิจของไทย คณะทำงานโครงการพัฒนาระบบโลจิสติกส์เกษตรชุมชน และรับรองรายงานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาระบบโลจิสติกส์การเกษตร ครั้งที่ 2/2563 เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน 2562 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้แทนจากหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ผู้แทนจากกระทรวงพาณิชย์ กระทรวงคมนาคม กระทรวงอุตสาหกรรม กระทรวงดิจิตัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ สำนักงานกองทุนสนับสนุนการวิจัย สมาพันธ์โลจิสติกส์ไทย และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 134 - 135 ชั้น 3 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
{gallery}07jan2563{/gallery}