3 มกราคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงาน ร่วมกันทำบุญถวายภัตตาหารและทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ 62 รูป เพื่่อความเป็นสิริมงคลเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2563 ณ บริเวณกรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}03jan2563_2{/gallery}