27 ธันวาคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การยกระดับคุณภาพการบริการเข้าสู่เกณฑ์รางวัลเลิศรัฐ”
27 ธันวาคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การยกระดับคุณภาพการบริการเข้าสู่เกณฑ์รางวัลเลิศรัฐ” ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย คณะทำงานขับเคลื่อนการพัฒนากระบวนงาน และยกระดับการให้บริการของกรมส่งเสริมสหกรณ์เพื่อเสนอขอรับรางวัลเลิศรัฐ ผู้รับผิดชอบในงานบริการของหน่วยงาน วิทยากร และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 70 คน พร้อมทั้งได้มีการถ่ายทอดสัญญาณ ผ่านระบบ Web Conference ไปยังสำนักงานสหกรณ์จังหวัด นิคมสหกรณ์ และศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ที่ 1-20 อีกด้วย
สำหรับ โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การยกระดับคุณภาพการบริการเข้าสู่เกณฑ์รางวัลเลิศรัฐ” จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้คณะทำงานขับเคลื่อนการพัฒนากระบวนงาน และยกระดับการให้บริการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้รับผิดชอบในงานบริการของสำนัก/กอง /จังหวัด ได้มีความเข้าใจในหลักเกณฑ์และแนวทางการขอรับการประเมินเพื่อรับรางวัลเลิศรัฐ ประจำปี 2563 ของสำนักงาน ก.พ.ร. พร้อมทั้งมีแนวคิด วิธีการสร้างคุณค่าให้แก่งานบริการ สามารถพัฒนากระบวนการทำงานและยกระดับการให้บริการด้านการส่งเสริม ช่วยเหลือ แนะนำ การดำเนินงานของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร เพื่อให้สถาบันเกษตรกรมีความเข้มแข็ง เป็นที่พึ่งของสมาชิก รวมทั้งส่งผลให้สหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร/ประชาชนทั่วไปได้รับบริการที่ดีขึ้นด้วย
{gallery}27dec2562{/gallery}