19 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ มอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 19 – 20 ธันวาคม 2562 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ มอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 19 – 20 ธันวาคม 2562 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย มีข้าราชการใหม่ตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ และตำแหน่งนิติกรปฏิบัติการ เข้าร่วมอบรมตาม
โครงการฯ จำนวน 88 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมเข้าใจถึงโครงสร้างองค์กร หน้าที่ความรับผิดชอบ วิสัยทัศน์ พันธกิจ โครงสร้าง หน้าที่ ตลอดจนสิทธิประโยชน์ ความก้าวหน้าในสายงาน เพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจแก่ข้าราชการบรรจุใหม่
โดยรองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้แสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับการคัดเลือกให้บรรจุเป็นข้าราชการใหม่พร้อมกล่าวให้โอวาทเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจ โดยได้เน้นย้ำให้ทุกคนตั้งใจที่จะศึกษาเรียนรู้งานสหกรณ์ ทั้งการศึกษาด้วยตนเองหรือเอกสารทางวิชาการต่างๆ และพยายามทำความเข้าใจในบทบาทภารกิจ นโยบายสำคัญต่างๆ ของกรมส่งเสริมสหกรณ์ในการสนับสนุนและพัฒนาสหกรณ์ในด้านต่าง ๆ นอกจากนี้จะต้องเรียนรู้การที่จะต้องอยู่และทำงานร่วมกัน ต้องมีความรักความสามัคคีในองค์กร มีวินัยในการรักษากฎระเบียบหน้าที่ มีความอดทนเวลาเจอปัญหาและอุปสรรค และสิ่งที่ต้องมีคือ ความซื่อสัตย์สุจริต รักษาภาพลักษณ์ที่ดีของข้าราชการ ร่วมกันพัฒนางานสหกรณ์ให้มั่นคง รวมทั้งลงพื้นที่ให้คำแนะนำและส่งเสริมการดำเนินงานของสหกรณ์ มีเป้าหมายในการสนับสนุนสหกรณ์ให้สามารถทำหน้าที่ในการดูแลชีวิตความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชน สมาชิกสหกรณ์ต่อไป
{gallery}18dec2562_3{/gallery}