16 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมการซักซ้อม ทำความเข้าใจระบบการขึ้นทะเบียนผู้ผ่านการอบรม หลักสูตร “การเงิน การบัญชีและการบริหารสำหรับกรรมการดำเนินการสหกรณ์ และผู้จัดการสหกรณ์” ณ ห้องประชุม ชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมการซักซ้อม ทำความเข้าใจระบบการขึ้นทะเบียนผู้ผ่านการอบรม หลักสูตร “การเงิน การบัญชีและการบริหารสำหรับกรรมการดำเนินการสหกรณ์ และผู้จัดการสหกรณ์” ณ ห้องประชุม ชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ โดยมีผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ผู้อำนวยการกลุ่ม ผู้แทนจากกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ สันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด และชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน จำกัด เข้าร่วมประชุม ทั้งนี้ เพื่อเป็นการติดตามความคืบหน้าการจัดการอบรม และระบบการขึ้นทะเบียนผู้ผ่านการอบรม ในการเข้าสู่ระบบการขึ้นทะเบียน การบันทึกข้อมูลส่วนบุคคล ตามสหกรณ์ที่ผ่านการฝึกอบรม ทะเบียนรายชื่อ รายละเอียดผู้ผ่านการอบรม อีกทั้งเพื่อเป็นการพิจารณาให้ข้อคิดเห็น ข้อเสนอแนะต่างๆ เพื่อปรับปรุงพัฒนาระบบการขึ้นทะเบียน โดยได้มีการหารือ เสนอความเห็นให้มีการประเมินเนื้อหา หลักสูตร เนื้อหาวิชาว่ามีอะไรที่ต้องปรับเพื่อทำการประเมินผลต่อไป โดยกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้ดำเนินการวางระบบการขึ้นทะเบียนผู้ผ่านการอบรมแล้ว ซึ่งชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด และชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทย จำกัด ได้มีการทดสอบและลงทะเบียนผู้ผ่านการอบรมในเบื้องต้นแล้ว และรับรองรายงานการประชุมครั้งที่ผ่านมา
{gallery}16dec2562{/gallery}