11 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "การเงิน การบัญชี และการบริหาร สำหรับกรรมการดำเนินการและผู้จัดการสหกรณ์"รุ่นที่ 8 ณ ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทยจำกัด อ.บางกรวยจ.นนทบุรี
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "การเงิน การบัญชี และการบริหาร สำหรับกรรมการดำเนินการและผู้จัดการสหกรณ์"รุ่นที่ 8 ณ ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทยจำกัด อ.บางกรวยจ.นนทบุรี สำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ประกอบด้วย กรรมการดำเนินการหรือผู้จัดการ จำนวน 80 คน เพื่อให้ผู้บริหารสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจในด้านการเงิน การบัญชีการบริหารจัดการสหกรณ์และสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้บริหารและกำกับดูแลสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพและพัฒนาศักยภาพของผู้บริหารสหกรณ์ออมทรัพย์ ให้มีวิสัยทัศน์ที่กว้างไกล มีความรู้และความสามารถในการบริหารจัดการสหกรณ์อย่างเป็นองค์รวม เพื่อนำประโยชน์สู่สมาชิกและมีความมุ่งมั่นที่จะขับเคลื่อนสหกรณ์ออมทรัพย์สู่ความสำเร็จการเป็นสถาบันการเงินภายใต้บริบทของสหกรณ์
{gallery}11dec2562{/gallery}