7 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาประเพณีชาวสหกรณ์นครราชสีมา ประจำปี 2562 ครั้งที่ 34 “บัวใหญ่เกมส์” ณ สนามกีฬาโรงเรียนบัวใหญ่ อำเภอบัวใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาประเพณีชาวสหกรณ์นครราชสีมา ประจำปี 2562 ครั้งที่ 34 “บัวใหญ่เกมส์” ณ สนามกีฬาโรงเรียนบัวใหญ่ อำเภอบัวใหญ่ จังหวัดนครราชสีมา ซึ่งมีสหกรณ์การเกษตรบัวใหญ่ จำกัด เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน และมีขบวนการสหกรณ์ทั้งในภาคเกษตรและนอกภาคเกษตร กว่า 45 สหกรณ์ รวมถึงส่วนราชการและภาคเอกชนที่เกี่ยวข้องร่วมกิจกรรมดังกล่าว ทั้งนี้ เพื่อเป็นการสร้างความสามัคคี และความสัมพันธ์ที่ดีต่อขบวนการสหกรณ์ และหน่วยงานภาครัฐและเอกชนที่เกี่ยวข้องได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมี นายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรม นายดุสิต ทองทา สหกรณ์จังหวัดนครราชสีมา และผู้บริหารของสหกรณ์ต่างๆให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี
{gallery}07dec2562{/gallery}