5 ธันวาคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นำคณะ ผู้บริหารกรม ข้าราชการ พนักงานราชการ ร่วมกันทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ จิตอาสา "เราทำความดี ด้วยหัวใจ" เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ วันที่ 5 ธันวาคม 2562
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นำคณะ ผู้บริหารกรม ข้าราชการ พนักงานราชการ ร่วมกันทำกิจกรรมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ จิตอาสา "เราทำความดี ด้วยหัวใจ" เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ วันที่ 5 ธันวาคม 2562 โดยร่วมกันปลูกต้นไม้เพื่อปรับปรุงสถานที่ การทำความสะอาดพื้นที่บริเวณอาคารกรมส่งเสริมสหกรณ์และทำความสะอาดบริเวณลานวัดนรนารถสุนทริการาม เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร์ มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนารถบพิตร และปลูกฝังให้บุคคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้น้อมนำแนวทางจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ มาปฏิบัติใช้ในชีวิตประจำวัน ซึ่งจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อตนเองและชุมชน
{gallery}05dec2562_1{/gallery}