4 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ และมอบประกาศนียบัตร หลักสูตร “การเป็นข้าราชการที่ดีสำหรับข้าราชการที่อยู่ระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ” รุ่นที่ 12 ณ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ และมอบประกาศนียบัตร หลักสูตร “การเป็นข้าราชการที่ดีสำหรับข้าราชการที่อยู่ระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ” รุ่นที่ 12 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1 อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 พฤศจิกายน - 4 ธันวาคม 2562 โดยผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วยข้าราชการบรรจุใหม่ที่อยู่ระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ จำนวน 50 คน ทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค สำหรับการจัดอบรมในครั้งนี้ เพื่อปลูกฝังการเป็นข้าราชการที่ดี เสริมสร้างสมรรถนะและทักษะที่จำเป็นสำหรับการปฏิบัติงานราชการ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรม การทำงานเป็นทีม และพัฒนาเครือข่ายในการทำงาน การพัฒนาสังคมและประเทศชาติ เรียนรู้หลักการแนวคิดปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง การพึ่งพาตนเอง สามารถเชื่อมโยงแนวคิดของศาสตร์ที่ได้เรียนรู้สู่การปฏิบัติงานจริงในพื้นที่ หรือการประยุกต์ใช้ในการดำรงชีวิตที่ดี รวมทั้งได้แลกเปลี่ยนความคิดรู้ประสบการณ์เกี่ยวกับการปฏิบัติงานระหว่างกัน โดยเน้นการเรียนรู้และการปฏิบัติจริง
โดยรองอธิบดีฯ ได้มอบประกาศนียบัตรและรางวัลทีมผู้นำเสนอดีเด่นแก่ผู้เข้าร่วมอบรม และได้เน้นย้ำให้นำความรู้นำความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ ไปประยุกต์ใช้กับการปฏิบัติราชการได้เป็นอย่างดี รวมถึงนำอุดมการณ์และจรรยาข้าราชการ ไปเป็นแนวทางในการวางตนให้เป็นข้าราชการที่ดี ปฏิบัติหน้าที่เพื่อพี่น้องประชาชน โดยไม่เลือกชนชั้น การประพฤติตน รู้งานในหน้าที่ของตัวเอง มีคุณธรรม จริยธรรม และกลับไปปฏิบัติงานที่ต้นสังกัดให้เกิดประโยชน์กับสหกรณ์ และสมาชิกต่อไป
{gallery}04dec2562_1{/gallery}