3 ธันวาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด สาขาซอยอารีย์ กรุงเทพฯ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง โดยมีนายสมศักดิ์ ผู่เจริญ ประธานกรรมการร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด พร้อมคณะกรรมการ ให้การต้อนรับ เพื่อติดตามผลการดำเนินงานซุปเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ และประชุมหารือในแนวทางในการขยายผลการจัดตั้งซุปเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ไปยังพื้นที่เขตปริมณฑล
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด สาขาซอยอารีย์ กรุงเทพฯ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง โดยมีนายสมศักดิ์ ผู่เจริญ ประธานกรรมการร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด พร้อมคณะกรรมการ ให้การต้อนรับ เพื่อติดตามผลการดำเนินงานซุปเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ และประชุมหารือในแนวทางในการขยายผลการจัดตั้งซุปเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ไปยังพื้นที่เขตปริมณฑล เพื่อเป็นจุดจำหน่ายสินค้าและผลผลิตที่มีคุณภาพของสหกรณ์จากจังหวัดต่าง ๆ ทั้ง ข้าวสาร นม เนื้อ ไข่ไก่ ผัก ผลไม้ และอาหารแปรรูป ซึ่งเน้นคัดสรรสินค้าที่ผ่านการตรวจสอบมาตรฐานและปลอดภัยมาจำหน่ายสู่ผู้บริโภค ภายใต้แนวคิด "สดจากฟาร์ม สู่มือท่าน ร่วมปันสุขสู่ชุมชน" พร้อมรับฟังรายงานสรุปผลการดำเนินงานหลังจากเปิดซุปเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ที่ร้านสหกรณ์พระนคร จำกัด มาแล้วเป็นระยะเวลา 1 เดือน ซึ่งสินค้าที่มียอดขายดีได้แก่ สินค้าประเภทข้าวเพื่อสุขภาพ ทั้งข้าวอินทรีย์ ข้าวไรซ์เบอร์รี่ ข้าวหอมมะลิแท้ ไข่ไก่ เนื้อโคขุนแปรรูป ผักสด และผลไม้ ซึ่งที่ประชุมเห็นควรให้ประชาสัมพันธ์สินค้าที่จะนำมาจำหน่ายผ่านทางสื่อออนไลน์ต่าง ๆ เพื่อให้ผู้บริโภคได้รับทราบข่าวสารเพิ่มขึ้น นอกจากนี้ยังได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน เพื่อนำไปปรับปรุงและพัฒนาสินค้าทั้งในด้านบรรจุภัณฑ์และคุณภาพสินค้าให้ตรงตามความต้องการของตลาดและผู้บริโภคต่อไป
{gallery}03dec2562{/gallery}