1 พฤศจิกายน2562 เวลา 09.00 น. นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประจำปี 2563 ครั้งที่ 1/2563 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 417 คน
เวลา 09.00 น. นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประจำปี 2563 ครั้งที่ 1/2563 โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 417 คน ประกอบด้วย คณะผู้บริหารกรมส่งสหกรณ์ นำโดยนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ บุคลากรส่วนกลาง บุคลากรส่วนภูมิภาค ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ซึ่งการประชุมครั้งนี้เป็นการนำเสนอและหารือถึงแนวทางในการดำเนินโครงการสำคัญที่กรมส่งเสริมสหกรณ์จะดำเนินการในปี 2563 ได้แก่ โครงการนำลูกหลานเกษตรกรกลับบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตร การพัฒนาบุคลากรภาคสหกรณ์ ปี 2563 การนำผลงานวิจัยมาพัฒนาสหกรณ์ การมอบอำนาจเพิ่มเติมให้รองนายทะเบียนสหกรณ์และนายทะเบียนกลุ่มเกษตร และสาระสำคัญร่างกฎกระทรวง ตามพระราชบัญญัติสหกรณ์ (ฉบับที่3) พ.ศ.2562 โดยการประชุมจัดขึ้น ณ ห้องประชุมประดับเพชรประดับพลอยโรงแรมเพชรรัชต์ การ์เด้น ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด
{gallery}01nov2562{/gallery}