30 ตุลาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารเทคโนโลยีสารสนเทศของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 5/2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารเทคโนโลยีสารสนเทศของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 5/2562 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ผู้อำนวยการกอง/กลุ่ม และคณะทำงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม สำหรับการประชุมในครั้งนี้ เป็นการพิจารณาโครงการพัฒนาระบบเก็บข้อมูลการบริหารจัดการการผลิตและการตลาดของสหกรณ์ด้วยเทคโนโลยี Block Chain และรับฟังรายงานเรื่อง โครงการพัฒนาระบบเก็บข้อมูลการบริหารจัดการการผลิตและการตลาดของสหกรณ์ด้วยเทคโนโลยี Block Chain (จัดจ้างที่ปรึกษา) เพื่อร่วมวิเคราะห์ศักยภาพความเหมาะสมของสหกรณ์เป้าหมายที่จะเข้าร่วมโครงการ และสินค้าที่จะนำเข้าระบบการจัดเก็บข้อมูล Block Chain และเกิดความมั่นคงปลอดภัย มีความน่าเชื่อถือและมีการตรวจสอบความถูกต้อง อีกทั้งเพื่อเป็นการเชื่อมโยงธุรกิจสหกรณ์ระหว่างเครือข่ายสหกรณ์และภาคเอกชน ไม่น้อยกว่า 30 แห่ง เพื่อให้เกิดธุรกิจใน Block Chain อีกด้วย และรับรองรายงานการประชุมเมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2562 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}30oct2562{/gallery}