21 ตุลาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ เป็นผู้แทนกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมแสดงความยินดี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเกษตร ครบรอบ 52 ปี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ เป็นผู้แทนกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมแสดงความยินดี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเกษตร ครบรอบ 52 ปี และร่วมบริจาคเงินสบทบมูลนิธิธรรมรักษ์ (วัดพระบาทน้ำพุ) จังหวัดลพบุรี โดยมี นายเข้มแข็ง ยุติธรรมดำรง อธิบดีกรมส่งเสริมการเกษตร ให้การต้อนรับ และรับมอบเงิน ณ กรมส่งเสริมการเกษตร เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
ทั้งนี้ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมรับฟังนโยบายการดำเนินงานในปีงบประมาณ 2563 จาก ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยเน้นย้ำให้ทุกหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ บูรณาการการทำงานร่วมกันในการขับเคลื่อนภาคการเกษตรของประเทศไทยให้เป็นเกษตรอินทรีย์ และเกษตรปลอดภัย ใช้นโยบายการตลาดนำการผลิตรวมทั้งนำผลการวิจัยต่าง ๆ เทคโนโลยี นวัตกรรม และองค์ความรู้ใหม่ ๆ จากกลุ่ม Yong Smart Farmer มาพัฒนาและใช้ประโยชน์ในการทำการเกษตร เพื่อลดต้นทุน เพิ่มผลผลิต ซึ่งจะเป็นการสร้างรายได้ให้กับเกษตรกรอย่างยั่งยืนต่อไป
{gallery}21oct2562_1{/gallery}