11 กันยายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์โคนมพัทลุง จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์โคนมพัทลุง จำกัด โดยสหกรณ์ดังกล่าวเพิ่มคุณภาพน้ำนมโคของเกษตรกรสมาชิก โดยการผลิตอาหาร TMR ส่งให้แก่สมาชิก เพื่อนำไปใช้เป็นอาหารเลี้ยงโคนม ซึ่งนอกจากจะช่วยลดต้นทุนการเลี้ยงแล้ว ยังทำให้โคนมได้รับสารอาหารที่ครบถ้วนเหมาะสม สามารถให้น้ำนมที่มีคุณภาพต่อไป
ในโอกาสนี้ ได้เข้าดูกระบวนการผลิตอาหาร TMR ของสหกรณ์ ณ Feed Center ของสหกรณ์โคนมพัทลุง จำกัด โดยมีคณะกรรมการดำเนินงาน ผู้จัดการสหกรณ์ฯ และนายนาวี หะยีดอเลาะ สหกรณ์จังหวัดพัทลุง ให้การต้อนรับ
{gallery}11sep2562_1{/gallery}