7 กันยายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การบูรณาการแนวทางพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรแบบมุ่งผลสัมฤทธิ์”
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การบูรณาการแนวทางพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรแบบมุ่งผลสัมฤทธิ์” พร้อมด้วยนายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ณ โรงแรมเฟลิกซ์ ริเวอร์แคว รีสอร์ท จังหวัดกาญจนบุรี จัดขึ้นระหว่างวันที่ 6 – 8 กันยายน 2562 โดยมีบุคลากรจากกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร และเจ้าหน้าที่ จำนวน 90 คน เข้าร่วมประชุม โดยวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการดังกล่าว เพื่อรับทราบนโยบายของรัฐบาลและกรอบยุทธศาสตร์การพัฒนาประเทศ รวมถึงทิศทางองค์กรและแนวทางพัฒนาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรในศตวรรษที่ 21 และร่วมใช้ทักษะประสบการณ์ในการบูรณาการจัดทำแผนปฏิบัติงาน รวมทั้งเพื่อพิจารณาเป้าหมายให้สอดคล้องกับงบประมาณรายจ่ายประจำปี พ.ศ.2563 อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
{gallery}07stb2562{/gallery}