6 กันยายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการพิจารณาเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 5 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการพิจารณาเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 5 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ โดยมีผู้แทนจากกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ กรมบัญชีกลาง สำนักงบประมาณ ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) ผู้แทนสหกรณ์ ผู้อำนวยการสำนัก/กอง และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม สำหรับการประชุมในครั้งนี้ เพื่อพิจารณาเรื่องสหกรณ์กองทุนสวนยางอำเภอบ่อทอง จำกัด จังหวัดชลบุรี ขอกู้เงิน กพส. เพื่อเป็นทุนหมุนเวียนในการรวบรวมยางพาราจากสมาชิกเพื่อจำหน่าย และสหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด จังหวัดสระบุรี ขอกู้เงิน กพส. เพื่อรวบรวมผลผลิตน้ำนมดิบจากสมาชิก ซึ่งทั้ง 2 สหกรณ์มีคุณสมบัติเป็นไปตามเกณฑ์การกู้เงิน กพส.รวมถึงรับฟังรายงานผลสรุปการอนุมัติให้สหกรณ์กู้เงินกองพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ทั้งนี้คณะอนุกรรมการฯได้เน้นย้ำให้มีการตรวจกำกับ ติดตาม ตรวจสอบการเบิกจ่ายเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ด้วย
{gallery}06stb2562_1{/gallery}