4 กันยายน 2562 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดขอนแก่น เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำท่วม พร้อมให้กำลังใจผู้ประสบภัยและมอบถุงยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห้ง จำนวน 500 ชุด พร้อมน้ำดื่มและนมกล่อง UHT แก่เกษตรกรและประชาชนทั่วไปที่ประสบอุทกภัยในอำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดขอนแก่น เพื่อติดตามสถานการณ์น้ำท่วม พร้อมให้กำลังใจผู้ประสบภัยและมอบถุงยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห้ง จำนวน 500 ชุด พร้อมน้ำดื่มและนมกล่อง UHT แก่เกษตรกรและประชาชนทั่วไปที่ประสบอุทกภัยในอำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ดร.ณรงค์ฤทธิ์ วงศ์สุวรรณ ผู้อำนวยการองค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย และหัวหน้าส่วนราชการสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ร่วมเดินทางลงพื้นที่ในครั้งนี้ด้วย ณ โรงเรียนเบญจมิตรวิทยาคม บ้านโนนละม่อม ตำบลบ้านไผ่ อำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
{gallery}04stb2562_4{/gallery}