31 สิงหาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "การจัดทำแผนดำเนินงานและบูรณาการแนวทางปฏิบัติงานปีงบประมาณ พ.ศ. 2563" พร้อมด้วย นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม - 1 กันยายน 2562 ณ โรงแรมริเวอร์แคววิลเลจ อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "การจัดทำแผนดำเนินงานและบูรณาการแนวทางปฏิบัติงานปีงบประมาณ พ.ศ. 2563" พร้อมด้วย นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม - 1 กันยายน 2562 ณ โรงแรมริเวอร์แคววิลเลจ อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี สำหรับการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการดังกล่าวนั้น มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้บริหารและบุคลากรของกองพัฒนาระบบสนับสนุนสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจและเกิดการบูรณาการในการดำเนินงาน ร่วมกันจัดทำแผนงานและพิจารณาทบทวน ผลผลิต เป้าหมาย ตัวชี้วัด ผลสำเสร็จ อีกทั้งเพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกันทางด้านเทคนิค ทักษะ และประสบการณ์ด้านการบริหารงานส่งเสริมสหกรณ์ ด้านการสหกรณ์ในต่างประเทศและการจัดนิคมสหกรณ์ และได้รับทราบเกี่ยวกับนโยบาย กรอบยุทธศาสตร์และทิศทางในการดำเนินงานให้สอดคล้องกับยุทธศาสตร์และแผนปฏิบัติงานของกรมในปี พ.ศ. 2563 อีกด้วย ผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย บุคลากรจากกองพัฒนาระบบสนับสนุนสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมประชุม จำนวน 110 คน
{gallery}31aug2562{/gallery}