30 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุรีย์รัช อวนสกุล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 3,4 ตรวจเยี่ยมการจัดงานมหกรรมสินค้าสหกรณ์จังหวัดราชบุรี ประจำปี 2562 โดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดราชบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุรีย์รัช อวนสกุล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 3,4 ตรวจเยี่ยมการจัดงานมหกรรมสินค้าสหกรณ์จังหวัดราชบุรี ประจำปี 2562 โดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดราชบุรี ร่วมกับขบวนการสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร กลุ่มอาชีพต่าง ๆ จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ และเพิ่มช่องทางการจำหน่ายสินค้า ผลิตภัณฑ์คุณภาพของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรกลุ่มอาชีพต่าง ๆ ให้เป็นที่รู้จักของผู้บริโภคและประชาชนทั่วไป รวมทั้ง เกิดการเชื่อมโยงธุรกิจระหว่างสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกรผู้ผลิต และเครือข่ายศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์ กับเครือข่ายสหกรณ์นอกภาคการเกษตร หอการค้า ผู้ประกอบการภาคเอกชน ซึ่งภายในงานมีการจัดจำหน่ายสินค้าเกษตรคุณภาพดีจากสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร กลุ่มอาชีพต่าง ๆ ทั่วประเทศ กว่า 50 บูธ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม - 1 กันยายน 2562 ณ บริเวณริมเขื่อนรัฐประชาพัฒนา อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี
{gallery}30aug2562_2{/gallery}