29 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติหน้าที่ของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในจังหวัดนครสวรค์ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ จำนวน 150 คน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติหน้าที่ของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในจังหวัดนครสวรค์ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ จำนวน 150 คน ให้มีความรู้ความเข้าใจในแนวทางการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ ตามระเบียบนายทะเบียนสหกรณ์และกฏหมายที่เกี่ยวข้อง เพิ่มทักษะองค์ความรู้ในการตรวจสอบกิจการแก่ผู้ตรจสอบกิจการ สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ และจัดทำรายงานผลการตรวจสอบกิจการ เพื่อจัดส่งสำเนารายงานการตรวจสอบกิจการต่อสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์และสำนักงานสหกรณ์จังหวัด รวมถึงการนำเสนอผลการตรวจสอบกิจการต่อที่ประชุมใหญ่ ณ โรงแรมบ้านสวนรีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์
{gallery}29aug2562{/gallery}